Menningar-Bakki * Viðhalda og efla þjóðlega menningararfleið til sjávar og sveita*
-------- Alþýðuhúsið á Eyrarbakka - Vinir alþýðunnar - Á undan sinni framtíð --- "Stærra í hugum okkar en við sjálfir gerum okkur grein fyrir" ---

16.09.2013 20:53

Friðrik og Áskell unnu í lokaumferðinni - enduðu í 2.-4. sæti

Áskell og Friðrik

Áskell Örn Kárason og Friðrik Ólafsson.

 

Friðrik og Áskell unnu í lokaumferðinni - enduðu í 2.-4. sæti

 

Stórmeistarinn Friðrik Ólafsson (2407) og Áskell Örn Kárason (2205) unnu báðir sínar skákir í níundu og síðustu umferð Norðurlandamótsins í skák en mótið fór fram á Borgundarhólmi. Þeir hlutu 6½ og urðu í 2.-4. sæti ásamt danska FIDE-meistaranum og fráfarandi Norðurlandameistara Jörn Sloth (2322). Friðrik fær annað sætið á stigum en Áskell það fjórða.

 

Danski stórmeistarinn Jens Kristansen (2403) sigraði á mótinu og er því bæði í senn heimsmeistari og Norðurlandameistari öldunga!

Sigurður Kristjánsson (1922) tapaði í lokaumferðinni, hlaut 5 vinninga, og endaði í 24.-26. sæti. 

 

32 skákmenn tóku þátt í mótinu frá öllum Norðurlöndunum nema Færeyjum. Þar af voru þrír stórmeistarar og fjórir FIDE-meistarar. Friðrik var stigahæstur keppenda, Áskell var nr. 7 í stigaröðinni og Sigurður nr. 18.

 

Nordisk Senior Mesterskab 2013 - Turneringstabel 
Se også Stilling, præmieliste

  = ratinggruppe A     = ratinggruppe B  
  Navn og klub   Rat ELO  1  2  3  4  5  6  7  8  9 Total # Fv Dif ELO-Dif
1 GM Fridrik Olafsson Iceland/Island   2407   ½ 9 8 1     1 21 2 ½   3 ½     1 4 12 ½   7 ½     1 5 2 - 4     -0,60
2 GM Jens Kristiansen
BMS Skak
Denmark/Danmark 2405 2403 10 1     1 4 3 ½     ½ 1 7 1     1 12   ½ 5 16 1     ½ 11 7 1 6,55 5 4,20
3 FM Jørn Østergaard Sloth
Nordre Skakklub
Denmark/Danmark 2322 2330   1 11 6 1     ½ 2 22 1     ½ 1 21 1     0 7 12 ½     1 4 2 - 4 5,95 11 7,50
4 GM Heikki M.J. Westerinen Finland   2281 12 1   2 0     ½ 15   1 14 19 1   1 0     1 9   ½ 5 3 0   5 7 - 13     -4,60
5 FM Bent Sørensen
Nørresundby Skakklub
Denmark/Danmark 2238 2257   ½ 13 15 ½     1 18   1 20 12 0     1 10 2 ½   4 ½   1 0   5 7 - 13 5,45 -9 -9,90
6 FM Nils-Åke Malmdin Sweden/Sverige   2230 14 1     0 3 16 ½     0 19 17 ½     1 23 18 ½     1 21 25 0   14 - 23     -39,45
7 Askell O Karason Iceland/Island   2205   ½ 15 13 ½     1 24 26 1     0 2 11 1   3 1     ½ 1   1 12 2 - 4     19,35
8 FM Peder Berkell Sweden/Sverige   2201 16 ½     0 1 28 1     0 21 29 ½     1 26 25 0     ½ 19 23 1   14 - 23     -41,85
9 Gunnar Johnsen Norway/Norge   2171 1 ½     ½ 16 14 ½     ½ 25 23 ½     1 19 4 0   15 ½     1 18 5 7 - 13     -15,45
10 Gösta Petersson Sweden/Sverige   2167   0 2 21 ½     1 29 15 ½     1 18 5 0     ½ 13 22 1     ½ 16 5 7 - 13     -16,50
11 Pouelsten Holm Grabow
Skakklubben Evans
Denmark/Danmark 2132 2157 3 0     1 23 25 ½     ½ 16 20 1     0 7 17 1     1 14 2 ½   5 - 6 5,45 1 -0,00
12 Ulf Nyberg Sweden/Sverige   2130   0 4 24 1     1 27 13 1     1 5 2 0     ½ 1   ½ 3 7 0   5 7 - 13     17,10
13 FM Jørgen Hvenekilde
Nørrebro Skakklub
Denmark/Danmark 2109 2120 5 ½     ½ 7 23 1     0 12 16 0     1 28 10 ½     ½ 25 26 ½   14 - 23 5,80 -26 -19,05
14 Per-Olof Gromark Sweden/Sverige   2118   0 6 25 1     ½ 9 4 0     1 26 22 1     ½ 15 11 0     ½ 24 14 - 23     -15,60
15 Lars-Åke Svensson Sweden/Sverige   1977 7 ½     ½ 5 4 ½     ½ 10 25 1     ½ 16 14 ½     ½ 9 17 ½   5 7 - 13     29,25
16 Lars Grahn Sweden/Sverige 1994 1968   ½ 8 9 ½     ½ 6 11 ½     1 13 15 ½     1 21   0 2 10 ½   5 7 - 13 2,95 43 35,70
17 Eero Patola Finland   1956   0 25 29 ½     ½ 30 24 ½     ½ 6 27 1     0 11 28 1     ½ 15 14 - 23     -13,80
18 Sigurdur Kristjansson Iceland/Island   1912 26 0     1 31 5 0     1 27 10 0     1 32   ½ 6 24 ½   9 0   4 24 - 26     8,55
19 Tarras Flodmark Sweden/Sverige   1900   1 27 26 ½     0 22 6 1     0 4 9 0     ½ 24 8 ½   31 1   14 - 23     9,90
20 John Zachariassen
Allerød Skakklub
Denmark/Danmark 1831 1900 28 ½     1 30   ½ 26 5 0     0 11 24 0     1 31 27 ½     1 22 14 - 23 5,10 -18 -9,60
21 Arne Walther Larsen
Hvidovre Skakklub
Denmark/Danmark 1788 1873   1 29   ½ 10 1 0   8 1     1 22   0 3 16 0   6 0     1 32 14 - 23 2,65 56 34,95
22 Hans Richard Thjømøe Norway/Norge   1862 30 ½     1 28 19 1     0 3 21 0     0 14 23 1     0 10 20 0   27 - 29     -4,05
23 Jens Holm Nielsen
Amager Skakforening
Denmark/Danmark 1704 1847   1 31 11 0     0 13 30 1     ½ 9 6 0     0 22 32 1     0 8 27 - 29 3,30 6 12,15
24 Jan Arne Bjørgvik Norway/Norge   1840 32 1     0 12 7 0     ½ 17 28 ½     1 20 19 ½     ½ 18 14 ½   14 - 23     27,15
25 Margarita Baliuniene
Skakklubben Evans
Lithuania/Lithauen 1825 1834 17 1     0 14   ½ 11 9 ½     0 15 30 1     1 8 13 ½     1 6 5 - 6 2,30 117 50,85
26 Bengt Wihlborn Sweden/Sverige   1811   1 18   ½ 19 20 ½     0 7 14 0   8 0     1 30 29 1     ½ 13 14 - 23     23,70
27 Søren Rud Ottesen
Silkeborg Skakklub Af 1930
Denmark/Danmark 1665 1768 19 0     1 32 12 0   18 0     1 31   0 17 29 1     ½ 20   0 28 27 - 29 3,95 -13 3,60
28 Hans Haagen Larsen
Nørrebro Skakklub
Denmark/Danmark 1575 1704   ½ 20 22 0     0 8 31 1     ½ 24 13 0     1 32   0 17 27 1   4 24 - 26 2,80 44 25,50
29 René Kraft
Bornholms Skakklub
Denmark/Danmark 1599 1696 21 0     ½ 17 10 0   32 1     ½ 8 31 0     0 27   0 26 30 0   2 30 3,55 -70 -8,40
30 Niels Jørgen Christiansen
Helsinge Skakklub
Denmark/Danmark 1423 1669   ½ 22 20 0   17 ½     0 23 32 1     0 25 26 0     1 31   1 29 4 24 - 26 2,25 79 21,30
31 Lars Brogård
Helsingør Skakklub
Denmark/Danmark 1220 1567 23 0   18 0     ½ 32   0 28 27 0     1 29 20 0   30 0     0 19 31 1,05 20 -7,80
32 Hans-Christian Lykke
Enkeltmedlem 1. HK
Denmark/Danmark 1252     0 24 27 0   31 ½     0 29   0 30 18 0   28 0     0 23 21 0   ½ 32 1,25 -34 0,00
 

 

Skráð af Menningar-Staður