Menningar-Bakki * Viðhalda og efla þjóðlega menningararfleið til sjávar og sveita*
-------- Alþýðuhúsið á Eyrarbakka - Vinir alþýðunnar - Á undan sinni framtíð --- "Stærra í hugum okkar en við sjálfir gerum okkur grein fyrir" ---

28.04.2013 09:19

Fylgi allra framboða og alþingismenn

Alþingishúsið við Austurvöll í Reykjavík.

 

Fylgi allra framboða og alþingismenn

 

Fylgi flokkanna á landsvísu
Björt framtíð                      8,3%
Framsóknarflokkurinn   24,4%
Sjálfstæðisflokkurinn    26,7%
Hægri-grænir                     1,7%
Húmanistaflokkurinn      0,1%
Flokkur heimilanna          3,0%
Regnboginn                        1,0%
Sturla Jónsson                   0,1%
Lýðræðisvaktin                2,5%
Landsbyggðaflokkurinn           0,2%
Alþýðufylkingin                        0,1%
Samfylkingin                      12,9%
Dögun                                   3,1%
Vinstri-græn                       10,9%
Píratar                                   5,1%

 

Þingsætin skiptast sem hér segir:

Norðvesturkjördæmi
1) Gunnar Bragi Sveinsson, Framsóknarflokki,
2) Einar K. Guðfinnsson, Sjálfstæðisflokki,
3) Ásmundur Einar Daðason, Framsóknarflokki,
4) Haraldur Benediktsson, Sjálfstæðisflokki,
5) Guðbjartur Hannesson, Samfylkingu,
6) Elsa Lára Arnardóttir, Framsóknarflokki,
7) Jóhanna María Sigmundsdóttir, Framsóknarflokki,
8) Lilja Rafney Magnúsdóttir, Vinstri-grænum.

Norðausturkjördæmi
1) Sigmundur Davíð Gunnlaugsson, Framsóknarflokki,
2) Kristján Þór Júlíusson, Sjálfstæðisflokki,
3) Höskuldur Þór Þórhallsson, Framsóknarflokki,
4) Steingrímur J. Sigfússon, Vinstri-grænum,
5) Líneik Anna Sævarsdóttir, Framsóknarflokki,
6) Valgerður Gunnarsdóttir, Sjálfstæðisflokki,
7) Kristján L. Möller, Samfylkingu,
8) Þórunn Egilsdóttir, Framsóknarflokki ,
9) Bjarkey Gunnarsdóttir, Vinstri-grænum,
10) Brynhildur Pétursdóttir, Bjartri framtíð.

Suðurkjördæmi
1) Sigurður Ingi Jóhannsson, Framsóknarflokki,
2) Ragnheiður Elín Árnadóttir, Sjálfstæðisflokki,
3) Silja Dögg Gunnarsdóttir, Framsóknarflokki,
4) Unnur Brá Konráðsdóttir, Sjálfstæðisflokki,
5) Páll Jóhann Pálsson, Framsóknarflokki,
6) Oddný G. Harðardóttir, Samfylkingu,
7) Ásmundur Friðriksson, Sjálfstæðisflokki,
8) Haraldur Einarsson, Framsóknarflokki,
9) Vilhjálmur Árnason, Sjálfstæðisflokki,
10) Páll Valur Björnsson, Bjartri framtíð.

Suðvesturkjördæmi
1) Bjarni Benediktsson, Sjálfstæðisflokki,
2) Eygló Harðardóttir, Framsóknarflokki,
3) Ragnheiður Ríkharðsdóttir, Sjálfstæðisflokki,
4) Árni Páll Árnason, Samfylkingu,
5) Willum Þór Þórsson, Framsóknarflokki,
6) Jón Gunnarsson, Sjálfstæðisflokki,
7) Guðmundur Steingrímsson, Bjartri framtíð,
8) Ögmundur Jónasson, Vinstri-grænum,
9) Vilhjálmur Bjarnason, Sjálfstæðisflokki,
10, Þorsteinn B. Sæmundsson, Framsóknarflokki
11) Katrín Júlíusdóttir, Samfylkingunni,
12) Birgitta Jónsdóttir, Pírötum,
13) Elín Hirst, Sjálfstæðisflokki.

Reykjavíkurkjördæmi suður
1) Hanna Birna Kristjánsdóttir, Sjálfstæðisflokki,
2) Vigdís Hauksdóttir, Framsóknarflokki,
3) Sigríður Ingibjörg Ingadóttir, Samfylkingu,
4) Pétur H. Blöndal, Sjálfstæðisflokki,
5) Svandís Svavarsdóttir, Vinstri-grænum,
6) Róbert Marshall, Bjartri framtíð,
7) Guðlaugur Þór Þórðarson, Sjálfstæðisflokki,
8) Karl Garðarsson, Framsóknarflokki,
9) Helgi Hjörvar, Samfylkingu,
10) Jón Þór Ólafsson, Pírötum,
11) Óttarr Proppé, Bjartri framtíð.

Reykjavíkurkjördæmi norður
1) Illugi Gunnarsson, Sjálfstæðisflokki,
2) Frosti Sigurjónsson, Framsóknarflokki,
3) Katrín Jakobsdóttir, Vinstri-grænum,
4) Össur Skarphéðinsson, Samfylkingunni,
5) Brynjar Þór Níelsson, Sjálfstæðisflokki,
6) Björt Ólafsdóttir, Bjartri framtíð,
7) Sigrún Magnúsdóttir, Framsóknarflokki,
8) Árni Þór Sigurðsson, Vinstri-grænum,
9) Birgir Ármannsson, Sjálfstæðisflokki,
10) Helgi Hrafn Gunnarsson, Pírötum,
11) Valgerður Bjarnadóttir, Samfylkingu.

.

 

Suðurkjördæmi.

 

Suður
Atkvæði

%
Kjörd.
sæti
Jöfn.
sæti
Sæti
alls

Þingmenn
B B
9.262  34,5 4 0 4 Kjördæmakjörnir
  · Sigurður Ingi Jóhannsson (B)
  · Ragnheiður Elín Árnadóttir (D)
  · Silja Dögg Gunnarsdóttir (B)
  · Unnur Brá Konráðsdóttir (D)
  · Páll Jóhann Pálsson (B)
  · Oddný G. Harðardóttir (S)
  · Ásmundur Friðriksson (D)
  · Haraldur Einarsson (B)
  · Vilhjálmur Árnason (D)
Uppbótar   [Meira]
  · Páll Valur Björnsson (A)
D D
7.594  28,3 4 0 4
S S
2.734  10,2 1 0 1
V V
1.581  5,9 0 0 0
Þ Þ
1.268  4,7 0 0 0
A A
1.202  4,5 0 1 1
T T
904  3,4 0 0 0
I I
786  2,9 0 0 0
G G
702  2,6 0 0 0
L L
431  1,6 0 0 0
J J
412  1,5 0 0 0
Á kjörskrá: 33.641
Kjörsókn: 27.531 (81,8%)
 
Talin atkvæði: 27.531 (100,0%)
Auð: 564 (2,0%); Ógild 91 (0,3%)
Uppfært 28.4.2013 | 9:24

.

B - Framsóknarflokkurinn 9.262 atkvæði - 34,5% 
D - Sjálfstæðisflokkurinn 7.594 atkvæði - 28,3%
S - Samfylkingin 2.734 atkvæði - 10,2%
V - Vinstri grænir 1.581 atkvæði 5,9%
Þ - Píratar 1.268 atkvæði 4,7%
A - Björt framtíð 1.202 atkvæði 4,5%
T - Dögun 904 atkvæði 3,4%
I - Flokkur heimilanna 786 atkvæði 2,9%
G - Hægri grænir 702 atkvæði 2,6%
L - Lýðræðisvaktin 431 atkvæði 1,6%
J - Regnboginn 412 atkvæði 1,5%

.

Skráð af: Menningar-Staður