Menningar-Bakki * Viðhalda og efla þjóðlega menningararfleið til sjávar og sveita*
-------- Alþýðuhúsið á Eyrarbakka - Vinir alþýðunnar - Á undan sinni framtíð --- "Stærra í hugum okkar en við sjálfir gerum okkur grein fyrir" ---

14.09.2013 15:57

Friðrik Ólafsson og Áskell Örn við toppinn á Borgundarhólmi

Friðrik Ólafsson t.h. að tafli á Borgundarhólmi í dag.

 

 

Áskell Örn Kárason að tafli á Borgundarhólmi í dag.

 

Friðrik Ólafsson og Áskell Örn við toppinn á Borgundarhólmi

 

Stórmeistarinn Friðrik Ólafsson (2407) vann finnska stórmeistarann Heikki Westerinen (2281) í sjöttu umferð NM öldunga sem fram fór í fyrradag á Borgundarhólmi. 

 

Í dag, laugardag, tefldi Friðrik við Svíann Ulf Nyberg (2130) og gerðu þeir jafntefli.

 

Friðrik hefur 5 vinninga og er í 2-4 sæti. Hann er hálfum vinningi á eftir heimsmeistaranum Jens Kristiansen (2403) og jafn Norðurlandameistaranum Jörn Sloth (2330) sem einnig er með 5 vinninga sem og Áskell Örn Kárason er vann í dag  Sloth (2330) og í fyrradag Danann Poulsten Holm Grabow (2157)

Þriðji Íslendingurinn Sigurður Krsitjánsson er í 11-20 sæti með 3.5 vinninga.

 

 

Nordisk Senior Mesterskab 2013 - Turneringstabel 
Se også Stilling, præmieliste

  = ratinggruppe A     = ratinggruppe B  
  Navn og klub   Rat ELO  1  2  3  4  5  6  7  8  9 Total # Fv Dif ELO-Dif
1 GM Fridrik Olafsson Iceland/Island   2407   ½ 9 8 1     1 21 2 ½   3 ½     1 4 12 ½               5 2 - 4     -1,00
2 GM Jens Kristiansen
BMS Skak
Denmark/Danmark 2405 2403 10 1     1 4 3 ½     ½ 1 7 1     1 12   ½ 5             1 4,80 7 6,50
3 FM Jørn Østergaard Sloth
Nordre Skakklub
Denmark/Danmark 2322 2330   1 11 6 1     ½ 2 22 1     ½ 1 21 1     0 7             5 2 - 4 4,70 6 4,95
4 GM Heikki M.J. Westerinen Finland   2281 12 1   2 0     ½ 15   1 14 19 1   1 0     1 9             5 - 8     0,00
5 FM Bent Sørensen
Nørresundby Skakklub
Denmark/Danmark 2238 2257   ½ 13 15 ½     1 18   1 20 12 0     1 10 2 ½               5 - 8 4,80 -6 -5,85
6 FM Nils-Åke Malmdin Sweden/Sverige   2230 14 1     0 3 16 ½     0 19 17 ½     1 23 18 ½               11 - 20     -27,30
7 Askell O Karason Iceland/Island   2205   ½ 15 13 ½     1 24 26 1     0 2 11 1   3 1               5 2 - 4     9,45
8 FM Peder Berkell Sweden/Sverige   2201 16 ½     0 1 28 1     0 21 29 ½     1 26 25 0               3 21 - 27     -38,25
9 Gunnar Johnsen Norway/Norge   2171 1 ½     ½ 16 14 ½     ½ 25 23 ½     1 19 4 0               11 - 20     -14,40
10 Gösta Petersson Sweden/Sverige   2167   0 2 21 ½     1 29 15 ½     1 18 5 0     ½ 13             11 - 20     -14,70
11 Pouelsten Holm Grabow
Skakklubben Evans
Denmark/Danmark 2132 2157 3 0     1 23 25 ½     ½ 16 20 1     0 7 17 1               4 9 - 10 4,70 -14 -11,40
12 Ulf Nyberg Sweden/Sverige   2130   0 4 24 1     1 27 13 1     1 5 2 0     ½ 1             5 - 8     19,20
13 FM Jørgen Hvenekilde
Nørrebro Skakklub
Denmark/Danmark 2109 2120 5 ½     ½ 7 23 1     0 12 16 0     1 28 10 ½               11 - 20 4,15 -13 -8,55
14 Per-Olof Gromark Sweden/Sverige   2118   0 6 25 1     ½ 9 4 0     1 26 22 1       15             11 - 20     -11,40
15 Lars-Åke Svensson Sweden/Sverige   1977 7 ½     ½ 5 4 ½     ½ 10 25 1     ½ 16 14                 11 - 20     18,45
16 Lars Grahn Sweden/Sverige 1994 1968   ½ 8 9 ½     ½ 6 11 ½     1 13 15 ½     1 21             5 - 8 2,60 40 33,00
17 Eero Patola Finland   1956   0 25 29 ½     ½ 30 24 ½     ½ 6 27 1     0 11             3 21 - 27     -17,10
18 Sigurdur Kristjansson Iceland/Island   1912 26 0     1 31 5 0     1 27 10 0     1 32   ½ 6             11 - 20     12,75
19 Tarras Flodmark Sweden/Sverige   1900   1 27 26 ½     0 22 6 1     0 4 9 0     ½ 24             3 21 - 27     2,85
20 John Zachariassen
Allerød Skakklub
Denmark/Danmark 1831 1900 28 ½     1 30   ½ 26 5 0     0 11 24 0     1 31             3 21 - 27 3,95 -28 -13,65
21 Arne Walther Larsen
Hvidovre Skakklub
Denmark/Danmark 1788 1873   1 29   ½ 10 1 0   8 1     1 22   0 3 16 0               11 - 20 1,60 57 21,60
22 Hans Richard Thjømøe Norway/Norge   1862 30 ½     1 28 19 1     0 3 21 0     0 14 23 1               11 - 20     4,80
23 Jens Holm Nielsen
Amager Skakforening
Denmark/Danmark 1704 1847   1 31 11 0     0 13 30 1     ½ 9 6 0     0 22             28 2,30 6 -1,20
24 Jan Arne Bjørgvik Norway/Norge   1840 32 1     0 12 7 0     ½ 17 28 ½     1 20 19 ½               11 - 20     20,70
25 Margarita Baliuniene
Skakklubben Evans
Lithuania/Lithauen 1825 1834 17 1     0 14   ½ 11 9 ½     0 15 30 1     1 8             4 9 - 10 2,05 59 31,95
26 Bengt Wihlborn Sweden/Sverige   1811   1 18   ½ 19 20 ½     0 7 14 0   8 0     1 30             3 21 - 27     13,20
27 Søren Rud Ottesen
Silkeborg Skakklub Af 1930
Denmark/Danmark 1665 1768 19 0     1 32 12 0   18 0     1 31   0 17 29 1               3 21 - 27 3,05 -1 9,75
28 Hans Haagen Larsen
Nørrebro Skakklub
Denmark/Danmark 1575 1704   ½ 20 22 0     0 8 31 1     ½ 24 13 0     1 32             3 21 - 27 2,35 28 19,50
29 René Kraft
Bornholms Skakklub
Denmark/Danmark 1599 1696 21 0     ½ 17 10 0   32 1     ½ 8 31 0     0 27             2 29 - 30 2,60 -27 4,80
30 Niels Jørgen Christiansen
Helsinge Skakklub
Denmark/Danmark 1423 1669   ½ 22 20 0   17 ½     0 23 32 1     0 25 26 0               2 29 - 30 1,20 36 7,80
31 Lars Brogård
Helsingør Skakklub
Denmark/Danmark 1220 1567 23 0   18 0     ½ 32   0 28 27 0     1 29 20 0               31 0,80 32 6,60
32 Hans-Christian Lykke
Enkeltmedlem 1. HK
Denmark/Danmark 1252     0 24 27 0   31 ½     0 29   0 30 18 0   28 0               ½ 32 1,15 -29 0,00
 

 

 

Skráð af Menningar-Staður  - sjá: http://www.skakturnering.dk/turnering/nsm2013/hjemmeside/index.asp