Menningar-Bakki * Viðhalda og efla þjóðlega menningararfleið til sjávar og sveita*
-------- Alþýðuhúsið á Eyrarbakka - Vinir alþýðunnar - Á undan sinni framtíð --- "Stærra í hugum okkar en við sjálfir gerum okkur grein fyrir" ---

29.05.2014 06:40

Margrét Frímannsdóttir er 60 ára í dag - 29. maí 2014

Margrét Frímannsdóttir.



Margrét Frímannsdóttir er 60 ára í dag - 29. maí 2014

 

Margrét Frímannsdóttir (Margrét Sæunn)

      Fædd í Reykjavík 29. maí 1954. Kjörfor.: Frímann Sigurðsson (f. 20. okt. 1916, d. 5. apríl 1992) yfirfangavörður á Litla-Hrauni og k. h. Anna Pálmey Hjartardóttir (f. 29. jan. 1910 - sem nú er látin) húsmóðir, amma Margrétar. For.: Hannes Þór Ólafsson (f. 22. febr. 1931, d. 29. maí 1982) og Áslaug Sæunn Sæmundsdóttir (f. 22. ágúst 1936). M. 1. (3. júní 1972) Baldur Birgisson (f. 30. ágúst 1952) skipstjóri. Þau skildu. For.: Birgir Baldursson og k. h. Ingunn Sighvatsdóttir. M. 2. (12. ágúst 1990) Jón Gunnar Ottósson (f. 27. nóv. 1950) náttúrufræðingur, forstjóri Náttúrufræðistofnunar Íslands. For.: Ottó Jónsson og 1. k. h. Rannveig Jónsdóttir. Börn Margrétar og Baldurs: Áslaug Hanna (1972), Frímann Birgir (1974). Stjúpbörn, börn Jóns Gunnars: Auður (1973), Rannveig (1978), Ari Klængur (1980).


      Gagnfræðapróf og landspróf frá Gagnfræðaskóla Selfoss. Nám í öldungadeild Fjölbrautaskóla Suðurlands.
      Störf hjá Hraðfrystihúsi Stokkseyrar, verslunarstörf. Kennari við grunnskóla Stokkseyrar, leiðbeinandi við félagsmálaskóla UMFÍ.
     

 Oddviti Stokkseyrarhrepps 1982-1990. Í Vestnorræna þingmannaráðinu 1988-1990. Sat á allsherjarþingi Sameinuðu þjóðanna 1989 og 1990. Í stjórnarnefnd Ríkisspítalanna 1993-1995. Í stjórn og formaður kjördæmisráðs Alþýðubandalagsins á Suðurlandi. Í stjórn Alþýðubandalagsins 1983-1987. Formaður Alþýðubandalagsins 1995 fram að stofnun Samfylkingarinnar. Talsmaður Samfylkingarinnar í kosningunum 1999. Varaformaður Samfylkingarinnar 2000-2003.

      Alþm. Suðurl. 1987-2003 (Alþb., Samf.), alþm. Suðurk. 2003-2007 (Samf.).
      Vþm. Suðurl. okt. 1983 og okt. 1984-jan. 1985.
      Formaður þingflokks Alþýðubandalagsins 1988-1992. Formaður þingflokks Samfylkingarinnar 2004-2006.
      Fjárlaganefnd 1991-1995 og 2001-2003, heilbrigðis- og trygginganefnd 1993-1995 og 1996-1998 og 2001-2004, landbúnaðarnefnd 1995-1996 og 2005-2006, menntamálanefnd 1995-1996, utanríkismálanefnd 1996-2000 (varform. 1996-1998), umhverfisnefnd 1998-1999, efnahags- og viðskiptanefnd 1999-2001, félagsmálanefnd 2003-2004, sérnefnd um stjórnarskrármál 2005-2006.
      Íslandsdeild Evrópuráðsþingsins 1996-2004 og 2005-2007, Íslandsdeild Alþjóðaþingmannasambandsins 1991-1999, Íslandsdeild Vestnorræna ráðsins 2003-2004.

 

Margrét Frímannsdóttir hefur verið forstöðumaður á Litla-Hrauni á Eyrarbakka frá árinu 2008.

 

 

Skráð af Menningar-Staður